Danh sách những người ứng cử đại biểu hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên khóa XIII, nhiệm kỳ 2016 - 2021
4/5/2016 14:23' Gửi bài In bài
Ủy ban bầu cử tỉnh vừa công bố danh sách chính thức 120 người ứng đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên khóa XIII, nhiệm kỳ 2016-2021 theo 30 đơn vị bầu cử.

Cụ thể như sau:

Đơn vị bầu cử số 1gồm các xã, phường: Tân Long, Quan Triều, Quang Vinh, Cao Ngạn, Đồng Bẩm (thành phố Thái Nguyên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà sau:

- Trần Thị Hằng, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ phường, Ủy viên Ban Thường vụ Thành Đoàn thành phố Thái Nguyên, Bí thư Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh phường, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc phường, Ủy viên Ban Chấp hành hội khuyến học phường Phan Đình Phùng;

- Bùi Xuân Hòa, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Bí thư Đảng đoàn Hội đồng nhân dân tỉnh, Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Trịnh Thị Huyền, Công chức Viện Kiểm sát nhân dân thành phố Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 2gồm các xã, phường: Tân Thịnh, Thịnh Đán (thành phố Thái Nguyên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà sau:

- Trần Thị Thanh Huệ, Bí thư đoàn trường Trường Phổ thông Vùng cao Việt Bắc;

- Trần Quốc Tỏ, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản ViệtNam, Thiếu tướng Công an nhân dân, Bí thư Tỉnh ủy Thái Nguyên;

- Nguyễn Tô Vũ, Đội Phó Đội Quản lý trật tự xây dựng và Giao thông thành phố Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 3gồm các xã, phường: Quyết Thắng, Phúc Xuân, Phúc Trìu, Phúc Hà, Tân Cương, Thịnh Đức, Tân Lập (thành phố Thái Nguyên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Nguyễn Văn Đồng, Ủy viên Ban thường vụ Đảng ủy Quân sự tỉnh Thái Nguyên, Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh Thái Nguyên;

- Phan Thị Thu Hằng, Giảng viên chính, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Trường Đại học Nông Lâm, Phó Trưởng ban Dân vận Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm đào tạo theo nhu cầu xã hội, Trường Đại học Nông Lâm; Ủy viên Ban Chấp hành Công đoàn Đại học Thái Nguyên, Ủy viên Ban Thường vụ Công đoàn Trường Đại học Nông Lâm, Trưởng ban Chính sách pháp luật Công đoàn trường;

- Vũ Duy Hoàng, Phó Chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh Thái Nguyên, Phó Bí thư Đảng ủy Liên đoàn Lao động tỉnh Thái Nguyên;

- Ma Quang Thái, Bí thư Chi bộ, Chủ tịch Hội đồng thành viên Công ty Trách nhiệm hữu hạn Doanh Trí;

- Nguyễn Hữu Trung, Bác sỹ chuyên khoa cấp II chuyên ngành Ngoại khoa, Ủy viên Ban Thường vụ, Phó Giám đốc Bệnh viện Gang Thép Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 4gồm: Phường Quang Trung, phường Đồng Quang, phường Gia Sàng, phường Túc Duyên (thành phố Thái Nguyên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Phạm Việt Đức, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Phó Bí thư Đảng bộ Sở Giáo dục và Đào tạo, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Thái Nguyên;

- Nguyễn Văn Hoàng, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc phường, Phó Chủ tịch Hội khuyến học phường Túc Duyên;

-Nguyễn Vũ Thanh Thanh, Giảng viên, Đảng ủy viên, Bí thư chi bộ, Trưởng khoa Khoa khoa học sự sống, Trường Đại học Khoa học - Đại học Thái Nguyên;

- Phạm Thị Thu Thủy, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ khối Dân, Bí thư chi bộ Thành đoàn Thái Nguyên, Bí thư Thành đoàn Thái Nguyên;

- Nguyễn Thị Tuyết, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 5gồm: Phường Phan Đình Phùng, phường Hoàng Văn Thụ, phường Trưng Vương (thành phố Thái Nguyên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Nguyễn Thị Hương, Phó Bí thư chi bộ, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lương Ngọc Quyến, thành phố Thái Nguyên;

- Nguyễn Minh Quang, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh Thái Nguyên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Thái Nguyên;

- Lê Quang Tiến, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Thái Nguyên;

- Ngô Thành Trung, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường Quang Vinh, thành phố Thái Nguyên;

-Lâm Anh Tuấn, Phó Bí thư chí bộ, Phó Giám đốc Trung tâm Văn hóa thông tin - Thể thao thành phố Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 6gồm: Phường Tân Thành, phường Tích Lương, phường Phú Xá (thành phố Thái Nguyên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Lê Thị Thu An, Bí thư Đảng ủy phường Thịnh Đán, thành phố Thái Nguyên;

- Vũ Hồng Bắc, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Ban cán sự Đảng Ủy ban nhân dân tỉnh, Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Phạm Thị Diệu Huyền, Giáo viên Trường Trung học cơ sở Phú Xá, thành phố Thái Nguyên;

- Nguyễn Hoàng Mác, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố Thái Nguyên, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Thái Nguyên;

- Chu Phương Thái, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ phường Tân Thịnh, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường Tân Thịnh, thành phố Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 7gồm: Phường Hương Sơn, phường Trung Thành, phường Cam Giá (thành phố Thái Nguyên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Đỗ Đức Công, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Ủy viên Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy, Chánh Thanh tra tỉnh Thái Nguyên;

- Đoàn Thị Hảo, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy thành phố Thái Nguyên;

- Mã Thị Huệ, Diễn viên Nhà hát Ca, Múa, Nhạc dân gian Việt Bắc;

- Trần Văn Khương, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh, Bí thư Chi bộ, Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân thuộc Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Nguyễn Thị Bích Phương, Phó Chủ tịch Hội Nông dân thành phố Thái Nguyên; Chủ tịch Công đoàn cơ quan khối Dân thành phố Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 8gồm: Phường Lương Sơn, Phường Bách Quang, Phường Cải Đan, xã Bá Xuyên, xã Tân Quang (thành phố Sông Công). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông bà sau:

- Ngô Quảng Bá, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ thành phố Sông Công khóa VIII; Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Khối Dân Đảng khóa X- Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy khối Dân Đảng, Bí thư chi bộ Mặt trận tổ quốc- Liên đoàn lao động-Hội Nông dân thành phố, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Sông Công, Chủ tịch Công đoàn khối Dân Đảng;

- Nguyễn Khắc Lâm; Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Bí thư Đảng đoàn Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Tạ Thị Kim Niên, Giáo viên, Tổ phó Tổ Sử- Địa- Anh, Trường Trung học Phổ thông Sông Công, thành phố Sông Công.

Đơn vị bầu cử số 9gồm: Xã Bình Sơn, xã Vinh Sơn, phường Lương Châu, phường Thắng Lợi, phường Mỏ Chè, phường Phố Cò (thành phố Sông Công). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà sau:

- Phan Mạnh Cường, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Thành phố Sông Công, Bí thư Đảng bộ các Khu công nghiệp, Trưởng ban Quản lý các Khu công nghiệp tỉnh Thái Nguyên;

- Dương Xuân Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Ủy viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam, Bí thư Thành ủy Sông Công;

- Vũ Quang Lương, Phó Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn Vũ Quang Thái, phường Thắng Lợi, thành phố Sông Công.

Đơn vị bầu cử số 10gồm: Xã Tân Phú, xã Đông Cao, xã Thuận Thành, xã Trung Thành (thị xã Phổ Yên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà sau:

- Ngô Trung Đình, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy Phổ Yên, Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Thái Nguyên, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc thị xã Phổ Yên, Bí thư Đảng bộ khối đoàn thể;

- Phạm Văn Thọ, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Ủy viên Đảng đoàn Hội đồng nhân dân tỉnh, Bí thư Đảng bộ Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh, Chánh Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh, Ủy viên Ban Chấp hành Công đoàn Văn phòng;

- Hoàng Thị Thương, Chủ tịch Công đoàn Phòng Dân tộc thị xã Phổ Yên.

Đơn vị bầu cử số 11gồm: Xã Hồng Tiến, xã Tiên Phong, phường Đồng Tiến, phường Bãi Bông (thị xã Phổ Yên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà sau:

- Nguyễn Văn Cường,Bí thư Chi bộ Công ty Trách nhiệm hữu hạn Cường Đại, Giám đốc Công ty trách nhiệm hữu hạn Cường Đại, Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Thái Nguyên, Ủy viên Ban Chấp hành Hội Nông dân tỉnh Thái Nguyên, Phó Chủ tịch Hội Doanh nghiệp nhỏ và vừa tỉnh Thái Nguyên, Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc thị xã Phổ Yên, Phó Chủ tịch Hội Doanh nghiệp thị xã Phổ Yên;

- Vũ Thị Hoài (Sư cô Thích nữ Từ Minh), Tu sĩ Trụ trì Chùa Linh Sơn, xã Nam Tiến, thị xã Phổ Yên;

- Lê Văn Tâm, Phó Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách, Hội đồng nhân dân tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 12gồm :Xã Tân Hương, xã Nam Tiến, xã Vạn Phái, xã Đắc Sơn, phường Ba Hàng (thị xã Phổ Yên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Đỗ Thị Thanh Hòa, Thanh tra viên Thanh tra thị xã Phổ Yên;

- Nguyễn Duy Hương, Giám đốc, Bí thư chi bộ Chi nhánh Thương mại thị xã Phổ Yên;

- Chu Thị Thu Thiện, Giáo viên Trường Trung học phổ thông Phổ Yên;

- Lê Văn Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Chủ tịch Liên hiệp các tổ chức hữu nghị tỉnh Thái Nguyên;

- Lê Thanh Tuyết, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên, Bí thư Thị ủy Thị xã Phổ Yên.

Đơn vị bầu cử số 13gồm: Xã Phúc Tân, xã Phúc Thuận, xã Minh Đức, xã Thành Công, phường Bắc Sơn (thị xã Phổ Yên). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Lưu Đình Đông, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự thị xã Phổ Yên, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự thị xã Phổ Yên;

- Dương Văn Hiến, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Thị xã Phổ Yên, Bí thư Chi bộ, Trưởng phòng Kinh tế thị xã Phổ Yên;

- Nguyễn Văn Khoa, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy;

- Nguyễn Thị Thanh Nhàn, Phó Giám đốc Công ty trách nhiệm hữu hạn xăng dầu Quyết Tiến, thị xã Phổ Yên; Ủy viên Ban Chấp hành Hội Doanh nghiệp thị xã Phổ Yên;

- Lương Thị Hồng Thêm, Bí thư chi đoàn, Tổng phụ trách Đội; Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc thị xã Phổ Yên.

Đơn vị bầu cử số 14gồm: Xã Bảo Lý, xã Bàn Đạt, xã Đồng Liên, xã Đào Xá, xã Tân Khánh, xã Tân Kim, xã Tân Hòa, xã Tân Thành (huyện Phú Bình). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Phan Thị Diệp, Xóm Na Chặng, xã Bàn Đạt, huyện Phú Bình;

- Nguyễn Thị Dịu, Công chức Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Phú Bình;

- Dương Văn Lượng, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Đảng ủy, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy;

- Mai Thị Thúy Nga, Trưởng Ban Pháp chế, Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên; Ủy viên Ban Chấp hành Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam tỉnh Thái Nguyên khóa XII nhiệm kỳ 2011-2016; Hội viên Hội Luật gia thành phố Thái Nguyên;

- Nguyễn Minh Tuấn,Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện Phú Bình, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng ủy Khối Quản lý nhà nước huyện Phú Bình, Ủy viên Ủy ban nhân dân huyện Phú Bình, Bí thư chi bộ, Trưởng phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Phú Bình; Ủy viên Ban Chấp hành Hội Chữ Thập đỏ huyện Phú Bình; Ủy viên Ban Chấp hành Liên đoàn lao động huyện Phú Bình.

Đơn vị bầu cử số 15gồm: Xã Thượng Đình, xã Điềm Thụy, xã Nhã Lộng, xã Úc Kỳ, xã Nga My, xã Hà Châu (huyện Phú Bình). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Nguyễn Thành Đồng, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy xã Nhã Lộng;

- Nguyễn Thị Thúy Nga, Ủy viên Đảng đoàn Hội đồng nhân dân tỉnh, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh, Phó Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội, Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Lâm Thị Nguyệt, Chi hội trưởng chi hội phụ nữ xóm Bờ La, xã Tân Kim, huyện Phú Bình;

- Dương Thị Hồng Nhã, Công chức Văn phòng Hội đồng nhân dân và Ủy ban nhân dân huyện Phú Bình;

- Đinh Hồng Thanh, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên, Bí thư Huyện ủy Phú Bình, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện Phú Bình khóa XVIII, nhiệm kỳ 2011-2016.

Đơn vị bầu cử số 16gồm: Xã Tân Đức, thị trấn Hương Sơn, xã Xuân Phương, xã Dương Thành, xã Thanh Ninh, xã Lương Phú, xã Kha Sơn (huyện Phú Bình). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Hoàng Thị Vân Anh, Giáo viên, Phó Chủ tịch Công đoàn Trường Tiểu học Tân Hòa, huyện Phú Bình;

- Lý Thị Minh Kết, Viên chức Phòng Nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện Phú Bình;

- Trần Văn Ngọc, Công chức Tư pháp hộ tịchỦy viên Ban Chấp hành Đảng bộ xã Dương Thành, huyện Phú Bình;

- Kiều Thị Thao,Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện Phú Bình; Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Khối Quản lý nhà nước huyện Phú Bình; Ủy viên Ủy ban nhân dân huyện Phú Bình; Bí thư chi bộ, Trưởng phòng Nội vụ huyện Phú Bình; Ủy viên Ban Chấp hành Hội Chữ Thập đỏ huyện Phú Bình;

- Nguyễn Như Tuấn, Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Thiếu tướng Công an nhân dân, Bí thư Đảng ủy Công an tỉnh Thái Nguyên, Giám đốc Công an tỉnh Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 17gồm: Xã Hóa Trung, xã Hóa Thượng, xã Quang Sơn, xã Tân Long, xã Văn Lăng, xã Hòa Bình, xã Minh Lập (huyện Đồng Hỷ). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Vi Mạnh Công, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ xã Văn Hán, Bí thư Đoàn thanh niên xã Văn Hán, Ủy viên Ủy ban Mặt trận tổ quốc Việt Nam xã Văn Hán, huyện Đồng Hỷ;

-Trịnh Việt Hùng, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên khóa XIX nhiệm kỳ 2015-2020, Ủy viên Ban Cán sự Đảng Ủy ban nhân dân tỉnh, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Lê Văn Ký, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng ủy Tổng công ty cổ phần xây dựng Công nghiệp Việt Nam kiêm Bí thư Đảng bộ bộ phận Công ty Trách nhiệm hữu hạn một thành viên Xi măng Quang Sơn, Giám đốc công ty, huyện Đồng Hỷ;

- Nguyễn Thị Thu Phương, Công chức Văn hóa - xã hội Uỷ ban nhân dân xã Hóa Trung, huyện Đồng Hỷ;

- Bùi Thanh Tâm, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện, Ủy viên Ban Chấp hành chi bộ Khối Đảng, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Tuyên giáo Huyện ủy Đồng Hỷ; Chủ tịch Công đoàn khối Đảng, Chủ tịch Hội Khuyến học cơ quan Dân - Đảng..

Đơn vị bầu cử số 18gồm: Thị trấn Chùa Hang, thị trấn Sông Cầu, xã Huống Thượng, xãKheMo, xã Văn Hán (huyện Đồng Hỷ). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Phạm Văn Sỹ, Bí thư Huyện uỷ Đồng Hỷ;

- Nhữ Văn Tâm, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Bí thư Ban cán sự Đảng Ủy ban nhân dân tỉnh, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Bàn Thị Thanh, Phó Bí thư chi đoàn thanh niên xóm Cây Thị huyện Đồng Hỷ.

Đơn vị bầu cử số 19gồm: Thị trấn Trại Cau, xã Hợp Tiến, xã Cây Thị, xã Tân Lợi, xã Nam Hòa, xã Linh Sơn (huyện Đồng Hỷ). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Nguyễn Thị Hà, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện, Bí thư Chi bộ Nông nghiệp, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Đồng Hỷ;

- Long Thị Mến, Chi ủy viên Chi bộ lâm sàng Đảng bộ bệnh viện Đa khoa huyện Đồng Hỷ, Trưởng phòng Kế hoạch tổng hợp kiêm Phó Trưởng khoa nội nhi Bệnh viện Đa khoa huyện Đồng Hỷ;

- Ân Văn Thanh, Phó Bí thư Đảng ủy Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh, Phó Chánh Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 20gồm: Xã Bình Long, xã Dân Tiến, xã Phương Giao, xã Tràng Xá, xã Liên Minh, xã Phú Thượng (huyện Võ Nhai). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Hoàng Văn Quý, Phó Trưởng Ban Dân tộc, Hội đồng nhân dân tỉnh;

- Đặng Xuân Trường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Bí thư Huyện ủy Võ Nhai, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Võ Nhai;

- Mai Minh Tuyển, Phó Bí thư chi bộ, Phó Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Thể thao huyện Võ Nhai.

Đơn vị bầu cử số 21gồm: Thị trấn Đình Cả, xã Lâu Thượng, xã La Hiên, xã Cúc Đường, xã Vũ Chấn, xã Nghinh Tường, xã Thượng Nung, xã Sảng Mộc, xã Thần Xa (huyện Võ Nhai). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Sùng Thị Chi, Chi hội phó Chi hội phụ nữ xóm Khuổi Mèo, xã Sảng Mộc, huyện Võ Nhai;

- Phan Thị Phương, Phó Chánh Văn phòng Huyện ủy Võ Nhai;

- Dương Văn Tiến, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên khóa XIX, nhiệm kỳ 2015-2020; Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh Thái Nguyên khóa XIV, nhiệm kỳ 2015-2020, Bí thư Chi bộ cơ quan Tỉnh đoàn Thái Nguyên. Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh khóa X nhiệm kỳ 2012-2017; Bí thư Tỉnh đoàn Thái Nguyên khóa XIII nhiệm kỳ 2012-2017. Chủ tịch Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam tỉnh Thái Nguyên khóa V, nhiệm kỳ 2014-2019; Ủy viên Ban Thường vụ Hội Chữ Thập đỏ tỉnh Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 22gồm: Xã An Khánh, xã Cù Vân, xã Hà Thượng, xã Phục Linh, thị trấn Hùng Sơn, xã Bình Thuận, xã Tân Thái (huyện Đại Từ). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Hoàng Văn Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy;

- Toàn Văn Hưởng, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ xã, Công chức Tư pháp - hộ tịch xã Đức Lương, huyện Đại Từ;

- Trương Thị Kim Thanh, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ cơ quan Huyện ủy-Đoàn thể; Bí thư chi bộ cơ quan Hội Liên hiệp phụ nữ huyện; Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện, Thành viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc, Ủy viên Ban Chấp hành Hội Chữ Thập đỏ huyện Đại Từ;

- Đoàn Bách Thảo, Phó Bí thư chi bộ Phòng Công tác Hội đồng nhân dân, Phó Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Đỗ Thị Vân, Hiệu trưởng Trường Mầm non Hùng Sơn 1, huyện Đại Từ.

Đơn vị bầu cử số 23gồm: Xã Cát Nê, xã Văn Yên, xã Mỹ Yên, xã Quân Chu, thị trấn Quân Chu, xã Lục Ba, xã Ký Phú, xã Khôi Kỳ, xã Vạn Thọ (huyện Đại Từ). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Lang Thị Ngọc Bích, Phó Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Đại Từ;

- Nguyễn Thế Đại, Chủ tịch Hội đồng Quản trị, Giám đốc công ty Cổ phần Đầu tư xây dựng thương mại Hội An;Chủ tịch Hội doanh nghiệp huyện Đại Từ;

- Hà Thị Bích Hồng, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên khóa XIX nhiệm kỳ 2015-2020, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Thái Nguyên;

- Cao Việt Hùng, Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ Đại Từ, tỉnh Thái Nguyên;

- Triệu Phú Tài, Trưởng xóm Vụ Tây, xã Quân Chu, huyện Đại Từ.

Đơn vị bầu cử số 24gồm: Xã Yên Lãng, xã Na Mao, xã Tiên Hội, xã La Bằng, xã Phú Xuyên, xã Hoàng Nông (huyện Đại Từ). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Nguyễn Thị Loan, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện, Trưởng Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Đại Từ;

- Nguyễn Văn Mậu, Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách, Hội đồng nhân dân tỉnh;

- Nông Thị Ngoan, Chi hội phó chi hội phụ nữ xóm Đồng Ao, xã Yên Lãng, huyện Đại Từ.

Đơn vị bầu cử số 25gồm: Xã Phú Thịnh, xã Phú Cường, xã Minh Tiến, xã Bản Ngoại, xã Đức Lương, xã Phúc Lương, xã Phú Lạc, xã Tân Linh (huyện Đại Từ). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Vi Thị Chung, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên khóa XIX, Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội, Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên;

- Lê Kim Phúc, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên, Bí thư Huyện uỷ Đại Từ;

- Trần Thị Thao, Công chức Địa chính - xây dựng xã Bản Ngoại, huyện Đại Từ.

Đơn vị bầu cử số 26gồm: Xã Yên Ninh, xã Yên Trạch, xã Yên Đổ, xã Yên Lạc, xã Phủ Lý, xã Hợp Thành, xã Ôn Lương (huyện Phú Lương). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Nguyễn Thu Hương, Phó Bí thư chi bộ, Phó Trưởng phòng Nội vụ huyện Phú Lương;

- Nguyễn Đức Lực,Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh, Bí thư chi bộ ;

- Lê Thị Thúy Nguyên,Uỷ viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện Phú Lương, Bí thư Chi bộ Nông nghiệp, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn; Ủy viên Ban Thường vụ Hội Nông dân huyện, Ủy viên Ban Chấp hành Hội Phụ nữ huyện Phú Lương;

- Nguyễn Tấn Tài, Uỷ viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện Phú Lương khóa XXIII, nhiệm kỳ 2015-2020, Bí thư chi bộ Văn phòng HĐND&UBND,Chánh Văn phòng HĐND & UBND huyện Phú Lương;

- Ma Thị Thoa, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ xã Ôn Lương, Bí thư chi bộ, Hiệu trưởng Trường Tiểu học xã Ôn Lương, huyện Phú Lương.

Đơn vị bầu cử số 27gồm: Xã Tức Tranh, xã Phú Đô, xã Sơn Cẩm, xã Cổ Lũng ( huyện Phú Lương). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Hà Thị Hường, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Chánh Văn phòng Huyện ủy Phú Lương;

- Phạm Hoàng Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy;

- Tống Thị Hoài Thương, Bí thư Chi đoàn phố Giang Trung, thị trấn Giang Tiên, huyện Phú Lương.

Đơn vị bầu cử số 28gồm: Xã Phấn Mễ, xã Động Đạt, thị trấn Đu, xã Vô Tranh, thị trấn Giang Tiên (huyện Phú Lương). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Sầm Văn Giàng, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận tổ quốc xã Động Đạt, Chi hội phó Hội Cựu chiến binh xã Động Đạt, huyện Phú Lương;

- Nguyễn Thị Mai, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy Phú Lương;

- Nguyễn Thanh Tùng, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Thái Nguyên, Bí thư Chi bộ Mặt trận tổ quốc tỉnh Thái Nguyên, Phó Chủ tịch Hội khuyến học tỉnh Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 29gồm: Thị trấn Chợ Chu, xã Tân Dương, xã Phượng Tiến, xã Phúc Chu, xã Bảo Linh, xã Thanh Định, xã Định Biên, xã Bảo Cường, xã Đồng Thịnh, xã Bình Yên, xã Điềm Mặc, xã Phú Đình (huyện Định Hóa). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 03. Số người ứng cử là 05, gồm các ông, bà:

- Nông Thị Diệp, Bác sỹ Bệnh viện Đa khoa huyện Định Hóa;

- Chu Thị Thúy Hà, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Kim Phượng, huyện Định Hóa;

- Phạm Thái Hanh,Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Thái Nguyên;

- Lương Văn Lành, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện Định Hóa;

- Thái Thị Thìn, Phó Trưởng phòng Lao động Thương binh và Xã hội huyện; Chi ủy viên chi bộ Lao động Thương binh xã hội, Ủy viên Ban Chấp hành Công đoàn khối Chính quyền, Ủy viên Ban Chấp hành Liên đoàn lao động huyện Định Hóa.

Đơn vị bầu cử số 30gồm: Xã Trung Hội, xã Trung Lương, xã Sơn Phú, xã Phú Tiến, xã Bộc Nhiêu, xã Bình Thành, xã Quy Kỳ, xã Kim Sơn, xã Kim Phượng, xã Linh Thông, xã Lam Vỹ, xã Tân Thịnh (huyện Định Hóa). Số đại biểu HĐND cấp tỉnh được bầu là: 02. Số người ứng cử là 03, gồm các ông, bà:

- Trần Thị Đào, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc xã Tân Dương, huyện Định Hóa;

- Nguyễn Thị Quỳnh Hương, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Thái Nguyên, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Thái Nguyên;

- Nguyễn TháiNam, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Định Hóa;

Danh sách cụ thể 120 người ứng cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên nhiệm kỳ 2016-2021 mời xem tại file đính kèm: 2+DS+chinh+thuc+DB+HDND+tinh+theo+DV+BC+(ban+chinh+26.4)+(ban+chuan).xls

 

 

Thư viện ảnh

Thống kê truy cập

Tổng số lượt truy cập: 240468 Số người đang online: 2